ลืมรหัสผ่าน
 ลงทะเบียน
ค้นหา
ดู: 1805|ตอบกลับ: 16

แสดงความคิดเห็นเกี่ยวกับ Closed Beta Patch

[คัดลอกลิงก์]

3

4

15

Dragon Point

ผู้ดูแลระบบ

Rank: 96Rank: 96Rank: 96Rank: 96Rank: 96Rank: 96Rank: 96Rank: 96Rank: 96Rank: 96Rank: 96Rank: 96Rank: 96Rank: 96Rank: 96Rank: 96Rank: 96Rank: 96Rank: 96Rank: 96Rank: 96Rank: 96Rank: 96Rank: 96

เครดิต
4
สำหรับผู้ที่มีความเห็นต่างๆ เกี่ยวกับ Patch สามารถโพสต์รายละเอียดเพื่อเป็นข้อมูลสำหรับทีมงานลงในกระทู้นี้ได้เลยครับ

ขอบคุณครับ : )

0

12

17

Dragon Survivor

Rank: 1

เครดิต
12
โพสต์ 1-2-2016 02:02:39 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ความคิดของผมคิดว่า ทำไมถึงเนิฟ jester ผมก็ไม่เข้าใจเหมือนกานมานเก่งมากขนาดนั้นเลยหรอถึงโดนเนิฟขั้นรุนแรงสกิลก็มีให้แค่ไม่กี่สกิล เก็บเวลธรรมดาเก่งมากแต่ถ้าลองคิดในแง่ pvp แทบสู้อาชัพอื่นไม่ได้เลยสกิลจับระยะไกลยังโดนเนิฟทั้งที่ยิงจะโดนยากมากแล้ว Head Spin ไม่ลอย Final Decision แค่ซะงัก หลบก็งั้นๆ เกราะก็น้อย เลือดก็น้อย จะเข้าไปโจมตีฝั่งต้องข้ามก็ต้องเอาตัวเข้าแลกถ้าแพทหน้ายังเป็นแบบนี้ผมคิดว่าคนอาจจะเลิกเล่น อาชีพนี้แล้วไปรวมอยู่ที่อาชีพอื่นมากกว่า ผมว่าน่าจะทำให้มานเก่งขึ้นด้วยซ้ำไม่น่าเนิฟเลย ลาก่อย jester (นี้หรือสมดุล?) GGWP

แสดงความคิดเห็น

เห็นด้วยครับ ตอนนี้คนเล่นอาชีพนี้น้อยมากๆๆ  โพสต์ 10-3-2016 08:31

1

4

10

เครดิต
4
โพสต์ 31-1-2016 04:34:57 | ดูโพสต์ทั้งหมด
Final Decision อ้างอิงจากPatchของserv NA เป็นยังงี้ครับในอนาคตจะกลับมาเป็นเหมือนเดิม อันที่จริง Jester
ไม่น่าถูก Nerf ด้วยซ้ำ อย่างสกิล Head Spin เพิ่ม CD นี่หากินลำบากเลยทีเดียว เทียบกับสายอื่นที่หากินได้สะดวกกว่า อาชีพอื่นผมก็เคยเล่นมา ผมเข้าใจอาชีพไหนได้เปรียบในการต่อสู้ในการเก็บ lvl เห็นใจ Jester นิดหนึ่งนะครับสกิลแรงจริง(สายอื่นก็แรงไม่แพ้กัน) แต่สั้นวงก็แคบสกิลใช้จริงก็น้อย ต่างจากอาชีพอื่นที่ทั้ง Skill ได้ไกลกว้างแรงหยุดจับ แล้วยังโดนเพิ่ม CD บวกกับ ลดประสิทธิภาพของสกิล Rocket Punch อีก อยากให้มันสมดุลจริงๆครับ ปรับแบบนี้ผมเห็นว่าสายนี้ไม่น่าเล่นเลย อยากให้มันน่าเล่นน่าลองทุกอาชีพครับ *ถ้าถามผมว่าแล้วจะให้เอายังไงกับสายนี้ ผมตอบเลยว่า Skill Head Spin ปรับเป็นของตัวPatchเดิมเลยดีกว่าครับ Skill Final Decision ของserv NAตอนนี้กลับมาเป็นปกติ แต่ของservเราผมก็หวังว่าจะปรับให้เหมือนเดิมนะครับไม่งั้นแย่แน่ๆสายนี้ และก็สุดท้าย Skill Rocket Punch อันนี้แล้วแต่กรุณาครับ (ลองปรึกษากันดูครับสายอื่นๆเค้ามี Skill หยุดจับแช่ใบ้ห้ามDashแต่สายนี้สกิลจับหลักเป็นสกิลนี้ครับและอีกสกิลที่แทบหวังผลไม่ได้) จุดเด่นของสายนี้คืออะไรถ้ามี ผมว่าสายอื่นก็มีครับ ขอบคุณนะครับถ้าผู้ดูแลได้อ่านแล้วนำไปพิจารณา

แสดงความคิดเห็น

นั่นสิคนเล่นน้อยมากอาชีพนี้ที่จริงเท่ห์ฟุดๆๆแต่มาโดนเนิฟสกิล เป็นอะไรที่รับไมไ่ด้จริงๆมันไม่เด่นเท่าอาชีพอื่น แต่ก็ไม่น่าจะเนิฟลงสะขนาดนี่  โพสต์ 10-3-2016 08:27

5

114

125

Dragon Killer

Rank: 2

เครดิต
114
โพสต์ 29-1-2016 15:41:48 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ในอณาคตจะมีการปรับ shaman ไหมครับ มันค่อนข้างจะดูไม่เก่งสักเท่าไหร่

0

1

1

เครดิต
1
โพสต์ 30-1-2016 10:49:15 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย deletekill เมื่อ 30-1-2016 14:11

ขอแจ้ง skill ของ jester คับ

Final Decision คำอธิบาบบอกว่าจำนวนครั้งตีสูงสุด 8 ครั้ง แต่ ในเกมส์ตอนนี้ตี Hit เดียวมอนล้มครับ แก้ไขด้วย

ฝากแก้ไขด้วยนะครับ   

0

3

8

เครดิต
3
โพสต์ 30-1-2016 14:31:49 | ดูโพสต์ทั้งหมด
Rocket Punch ของ Thief พออัพสโลว์เหมือนจะไม่มึนเลยนะครับ
ช่วยตรวจสอบหน่อยนะครับ

2

15

27

โสด

เครดิต
15
โพสต์ 31-1-2016 00:24:47 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ดาเมจผมว่าไม่สมดุลนะ
ดาเมจ 2500 + ตีคริที 50k +
สกิลก็แรงไป เมื่อมาคำนวณจากดาเมจที่มี

13

766

846

Dragon Slayer

O N L I N E .

Rank: 4

เครดิต
766
โพสต์ 31-1-2016 08:22:03 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย NuvoLa เมื่อ 31-1-2016 08:25

- คำถามที่ฝากแอดมิน KALAKK (พิมพ์ชื่อผิดขออภัยค่ะ)ไว้ ขอฝากติดตามด้วยจ้า แปะโป้งเค้าไว้ จำได้นะยะ

- กรุณาแก้ไขการแบนคำไม่สุภาพภายในเกมส์ด้วยค่ะ
บางคำที่มันไม่ได้หยาบจะแบนทำไมคะ อย่างเครื่องหมายคำถาม " ? " เงี้ยะ
ติดนิสัยเวลาคุยโต้ตอบแล้วถามคนอื่นจะต้องพิมพ์เครื่องหมายนี้
ยิ้งถ้าพิมพ์ลงช่องเทรด โอโห รอเป็นชาติ กว่าจะตอบชาวบ้านเขาได้ -...-

- แก้ไขตอนพิมพ์แล้วเคอร์เซอร์หลุดด้วยจ้า พิมพ์ๆไปเคอร์เซอร์หายแล้วมันเปิดเมนูมาบานเลย
บางทีไปโดนปุ่มสกิล อิชั้นกดสกิลชุบของพระเล่น มานาหายไปเกือบหมดหลอด แม่จ้าวว

- เวลาคลิกที่ตัวละครของคนอื่น คลิกไม่ติด คลิกแล้วหาย น่ารำคาญ และน่าหงุดหงิดมาก

- รายละเอียดเควสต่างๆ ที่อธิบายไม่ตรง ช่วยแก้ไขเพื่อผู้เล่นใหม่ทุกคนด้วยค่ะ
อย่างเควสตามหาร่องรอย เควสแรกเลย แค่ไปคุยกับ NPC รายละเอียดเควสบอกให้ไปตีมอนเฉ๊ย
เควสที่ให้ไปคุยกับ Maytry ก็บอกว่า Maytry ไปเลย ไม่ใช่ Maitri (ใครฟร่ะ)

- สกิล Final Decision ไม่ได้บัค แต่ช่วยเอาแพทที่แก้ไขล่าสุดมาลงด้วยค่ะ
เห็นใจคนเล่นเจสเตอร์ ปรับมาคนเล่นก็ไม่ได้พอใจทั้งเซิฟไทยและเซิฟนอกนะคะ
คิดว่าการปรับสกิลกลับแค่นี้ ไม่น่าทำให้ตัวเกมส์เสียสมดุล ถ้าไม่ปรับอีเจสเนี่ยจะเสียสมดุลมากกว่า ง่อยเชียว

- เวลาเข้าเมืองครั้งแรก มันจะมีฉากเมืองต่างๆขึ้นด้วย แต่ส่วนใหญ่ค้างค่ะ จอขาวตลอด บางทีเด้งออกจากเกม
ถ้ามันทำให้หลุด ให้เด้ง ไม่ต้องมีก็ได้ค่ะ (อีกวิธีคือ กด ESC รัวๆถึงจะหาย ถ้าไม่มีไปเลยสะดวกขึ้นกว่าไหมคะ ?)

จริงๆมีบัคและปัญหาอีกเยอะค่ะ ไว้นึกออกจะมาเพิ่มนะคะ ตอนพิมพ์นี่กำลังง่วงละ เบลอๆ นึกไม่ค่อยออก 55555.

แต่ปัญหาหลักที่ควรจะต้องแก้ไขคือ เกมส์เด้งบ่อยเกินไปค่ะ กับ ล็อคอินเข้าสู่เกมส์ไม่ได้ทั้งๆที่ใส่ไอดีกับพาสถูกต้องแล้ว

อันนี้ความเห็นส่วนตัวนะ เปิด Close Beta มา ก็ไม่ได้แย่มากเท่าไหร่นะคะ (เพราะมันคือช่วง CBT นี่แหละ)
แต่ถ้าเปิด OPEN BETA แล้ว ยังคงมีปัญหาเดิมอยู่ หรือ ปัญหาเดิมมีอยู่แล้วดันมีปัญหาเข้ามาเพิ่มอีก แบบนี้ก็ไม่ไหวนะคะ

ดีแล้วที่กั๊กวัน OBT ไว้ก่อน ก็ขอให้แก้ไขปัญหาให้เต็มที่นะคะ
ไม่ต้องรีบเปิดมาแบบมีปัญหาพวกนี้อยู่ เล่นไป แก้ไปงี้ไม่เอาอ่ะ อารมณ์เสีย

0

1

1

เครดิต
1
โพสต์ 31-1-2016 16:47:19 | ดูโพสต์ทั้งหมด
มีปัญหาเกี่ยวกับการคิดค่า critical damage ของคลาส mage ครับ สกิลปล่อยบอลสายฟ้า, blizzard, ตดพิษ คือเวลาสกิลติดคริความแรงนี่ไม่ได้ต่างจากตอนธรรมดาเลยครับเบากว่าด้วยบางครั้ง แบบนี้คือแพชหรือบั๊คครับ เอ้อส่วนสกิล magic missile นี่คริปกตินะครับผมมีค่า cri damage 200% ก็แรงขึ้นประมาณสองเท่าจริง การโจมตีปกติก็สองเท่าครับ แต่ไอ่สามท่าหากินของเมจด้านบนอะ ทำไมเป็นแบบนั้นล่ะครับ ถ้าเค้าปรับมาแบบนี้จริงเสียเปรียบตายเลยนะครับ เพราะดาเมจตอนคริกับไม่คริมันต่างกันมหาศาลมากเลยเกมนี้

0

1

1

เครดิต
1
โพสต์ 31-1-2016 18:45:25 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ก่อน เปิดขอข้อมูลการปรับเปลี่ยนทั้งหมดนะค่ะ ทุกอาชีพ และทุกระบบ ทั้ง พีพี BS ของรางวัลต่างๆ ที่ได้ ขอบคุณค่ะ

3

12

15

เครดิต
12
โพสต์ 31-1-2016 21:09:57 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย BetchSlap เมื่อ 31-1-2016 21:40

สกิล Spark rock ของพระ ช่วยเพิ่มareaสกิลได้ไหมครับ
ใช้ทีนึง แทบไม่โดนมอนเลยอะ TT
อีกอันนึง Rain of fire ของพระ
บางทีโดน2ฮิต บางทีโดน3ฮิต บางทีก็4
ช่วยดูให้หน่อยนะครับ ว่ามันบัคหรือยังไง จุ้บๆ

0

1

1

เครดิต
1
โพสต์ 1-2-2016 01:03:10 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ส่วนตัวผมคิดว่า การ Nerf อาชีพที่คิดว่าเก่งอยู่แล้ว ลงมาเนี่ย มันจะดีกว่าการ Buff อาชีพที่เหลือขึ้นไปให้เก่งเท่ากันไหม
ลองคิดดูเล่นๆนะครับ อาชีพเก่งแทนระดับ 10 ไม่เก่งแทนระดับ 8 จะปรับให้เป็น 10 ทั้งเซิพหรือปรับให้เหลือ 8 ทั้งเซิพ แบบไหนจะเข้าท่ากว่ากันครับ
ผมว่าเก่งทั้งหมดน่าเล่นกว่าอีกแบบเยอะเลยครับ ขอบคุณที่รับฟังความคิดเห็นของผมครับ

3

39

42

เครดิต
39
โพสต์ 1-3-2016 09:06:12 | ดูโพสต์ทั้งหมด
โดยส่วนตัว pala ปรับสกิล crosscut เยอะไปครับใช้ยากมากแถมทำให้ เครียร์ wave monster ในดันช้ามากปกติ pala มันก็เป็นอาชีพเครียร์เวฟกลางๆๆ = =อันนี้ กราฟมันดิ่งไปถึงช้ามากต้องมากด x นั่งฟันกันเลยทีเดียว......... ปกติเวลา lv จะกด speerjab---Crosscut = ='

0

2

2

เครดิต
2
โพสต์ 18-3-2016 03:42:22 | ดูโพสต์ทั้งหมด
อยากจะให้ปรับSkill Violet Blow จากเดิมปรับ Cooldown จาก 4 เป็น 5 วินาที เปลี่ยนเป็นปรับ Cooldown จาก 5 เป็น 4 วินาที เหมือนเดิมแทน ครับ เพราะว่า Skill ใช้แล้วขัดกัน ทำ Combo ต่อเนื่องไม่ได้เลยคับ Step ที่ผมเล่นเวลาลง ดัน Throwing Dagger -> Violet Blow -> Throwing Dagger -> Ambush จากนั้นถ้าจะคอมโบต่อ ผมก็จะเริ่มที่ Skill Throwing Dagger พอใช้ Skill Throwing Dagger เท่านั้นแหละครับ ก็ต้องมานั่งรอ Cooldown Skill Violet Blow พอ Cooldown เสร็จ กลายเป็นว่า Skill Throwing Dagger ก็ Cooldown  เสร็จเช่นกันครับ ใช้ Skill แล้วComboมันขัดกันครับ ถ้าถามว่า ทำไมถึงไม่ใช้ Swift Attack ในระหว่างที่รอ Cooldown คำตอบคือ มันใช้ช่วยได้แค่ทำ Combo แค่ครั้งเดียว พอทำ Combo Stepชุดที่ 2 ก็จะชะงัก มานั่งรอ Cooldown อยุ่ดีคับ อีกอย่างเปลือง Mana ด้วย เพราะ จริงอยุ่ที่ Skill มันชิ่งไปตีมอนหลายตัว แต่มันก็แรงอยุ่ในระดับ กลางๆ ถ้าจะใช้ Skill Swift Attack ผมสุ้ใช้ Skill ใน Step ผมดีกว่าครับ และอีกเหตุผลที่ไม่อยากใช้ Skill Swift Attack นะครับเพราะ Patch นี้ Level ตันแค่ 50 ทำให้แต้ม Up Skill มันไม่พอ ต้องลดแต้มจาก Skill Swift Attack ไป Up Skill อื่นแทน จะคุ้มค่ากว่าครับ ต่อให้ขยาย Max Level เป็น 60 แล้วก็ตาม แต่เนื่องจากว่า Skill หลายๆ Skill โดน Nerf เช่น
• Rocket Punch ปรับ % Stun
• Violet Blow ปรับ Cooldown จาก 4 เป็น 5 วินาที
• Katar Blocking ปรับ % Block
• Mish Vanish ปรับ Cooldown จาก 4 เป็น 6 วินาที
แค่นี้ผมว่าก็เกินพอแล้ว ผมไม่มีปัญหากับ Skill ที่กล่าวมาข้างต้น ยกเว้น Skill Violet Blow Skill เดียวที่ผมอยากให้ทีมงานนำกลับไปพิจารณา เปลี่ยน Cooldown จาก 5 เป็น 4 วินาที เหมือนเดิม เถอะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

0

2

2

เครดิต
2
โพสต์ 18-3-2016 03:58:13 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย MrPhantom เมื่อ 18-3-2016 04:00
MrPhantom ตอบกลับเมื่อ 18-3-2016 03:42
อยากจะให้ปรับSkill Violet Blow จากเดิมปรับ Cooldown จาก 4 เป็น 5 วิ ...

นี้เป็นการ Up Skill ของผมครับ Max Level จะ อยุ่ที่ Level 50

http://irowiki.org/~himeyasha/ds ... 1002021115400000000

จากที่ดูจากการ Up Skill ของผมนะครับ จะสังเกตได้ว่า ยังมีอีกหลายSkillที่จำเป็น มัน Up ไม่ได้เพราะแต้มไม่พอ ขนาดว่า ลดแต้มจากSkill  Swift Attack แล้ว
แล้วนี้คือการ Up Skill ของผมครับ ถ้า Max Level อยุ่ที่ Level 60

แบบที่ 1 http://irowiki.org/~himeyasha/ds ... 1002051115520000000
แบบที่ 2 http://irowiki.org/~himeyasha/ds ... 1232051115500000000
แบบที่ 3 http://irowiki.org/~himeyasha/ds ... 1002051115521101000

จากที่ลอง Up Skill ให้ดูทั้ง 3 แบบนั้น จะสังเกตได้ว่า แต้มในการ Up Skill ยังไม่พอเลย ขนาดว่า Max Level อยุ่ที่ Level 60
ุถ้าหากจะบอกว่า ทำไมไม่ทำเควส Hunter G แล้ว สุ่มเอา Point เอาไป Up Skill หล่ะ คำตอบครับ มันไม่ใช่ได้ง่ายๆกันขนาดนั้น แต้ม Up Skill  Point อะครับ อีกอย่าง ได้เพิ่มแค่ 1 แต้ม แล้ว Skill ใช้กี่แต้มครับ แล้วไหนจะ Card เพิ่ม Max Level ของ Skill อีก มันไม่ใช่ น้อยๆนะครับ ถ้า ไม่มีระบบ Max Level Skill ก็พอหยวนๆได้อยุ่ครับ

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ข้อความล้วน|อุปกรณ์พกพา|ประวัติการแบน|Dragonica Thailand  

GMT+7, 26-6-2017 00:14 , Processed in 0.076211 second(s), 21 queries , Xcache On.